• 78

Yadda za a inganta ingancin iska bayan sake dawowar yashi?

Yadda za a inganta ingancin iska bayan sake dawowar yashi?

Yadda za a inganta ingancin iska bayan sake dawowar guguwar yashiAlkaluma da bincike sun nuna cewa adadin yashi da kura a gabashin Asiya a daidai wannan lokacin ya kai kimanin 5-6, kuma yanayin yashi da kura na bana ya zarce matsakaicin shekarun baya.Mummunan bayyanar da tsarin numfashi na ɗan adam zuwa yawan yashi da ƙurar ƙura na iya rage matsakaicin tsawon rayuwa, ƙara yawan kamuwa da cututtukan zuciya da jijiyoyin jini, da kuma nuna babban abin mamaki.Bugu da ƙari ga tasirin manyan ƙwayoyin cuta, ƙananan ƙwayoyin cuta (PM2.5) da ultrafine particles (PM0.1) a cikin yashi da ƙura na iya shiga cikin jikin mutum saboda ƙananan ƙananan ƙwayoyin cuta, suna haifar da mummunar illa ga lafiyar ɗan adam.

Wuraren da ke da tsananin yashi da ƙura har ma sun ba da ka'idoji don dakatar da aikin waje, kuma ɓoyayyun haɗarinsa a bayyane yake, saboda rashin kyawun yanayi kuma yana iya haifar da wata illa ga lafiyar ɗan adam.

Yadda ake ɗaukar matakan kariya?

Ƙoƙari don guje wa ayyukan waje, musamman ga tsofaffi, yara, da masu fama da rashin lafiyar numfashi, da sauri rufe kofa da tagogi a cikin gida.

·Idan ana bukatar fita sai a kawo na’urorin rigakafin kura kamar abin rufe fuska da tabarau don gujewa lalacewar hanyoyin numfashi da idanun da yashi da kura ke haifarwa.

· Guguwar yashi na iya samun kamshin datti a gida, wanda za a iya goge shi da na’urar wanke-wanke ko rigar datti don gujewa sake dawo da kura ta cikin gida.

· Ana iya sanye take da injin tsabtace iska ko matattarar iska idan yanayi ya yarda, wanda zai iya tsarkake iskar cikin gida da kashe ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta a cikin iska yadda ya kamata.

· SAF multistage iska tace tsarin yana da iska tace na daban-daban tacewa matakan don rage taro na kura da microbial aerosols a cikin iska.

Muna amfani da matatun jaka da matattarar akwatin azaman sassan kafin tacewa mataki-biyu don cire ɓangarorin inganci da matsakaici.

Matatun EPA, HEPA, da ULPA na SAF suna aiki azaman matatun mataki na ƙarshe, wanda ke da alhakin ɗaukar ƙananan ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta yadda ya kamata.

 


Lokacin aikawa: Mayu-24-2023
\